पूर्व रेल्वेत अप्रेंटिस पदाच्या 2972 जागांसाठी भरती | Eastern Railway Recruitment 2022

 पूर्व रेल्वेच्या कार्यशाळा आणि विभागांमध्ये वेळोवेळी सुधारणा केल्यानुसार ॲप्रेंटिस कायदा, 1961 आणि ॲप्रेंटिसशिप नियम, 1992 अंतर्गत अप्रेंटिस म्हणून नियुक्ती / प्रशिक्षणासाठी पूर्व रेल्वेत अप्रेंटिस पदाच्या 2972 जागांसाठी  भारतीय नागरिक असलेल्या पात्र उमेदवारांकडून ऑनलाइन अर्ज मागविण्यात येत आहेत.  ऑनलाइन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख 10 मे 2022 आहे 

•अर्ज ऑनलाइन सबमिट केले जाणे आवश्यक आहे आणि अर्ज सादर करण्याच्या इतर कोणत्याही पद्धतीचा विचार केला जाणार नाही. RRC ER च्या अधिकृत वेबसाइटवर 11.04.2022 पासून आणि 10.05.2022 पर्यंत ऑनलाइन अर्ज भरावेत.. या अधिसूचनेच्या सूचनांनुसार उमेदवारांनी थेट लिंकवर क्लिक करावे आणि त्यांचे अर्ज भरावेत.


पूर्व रेल्वेत अप्रेंटिस पदाच्या 2972 जागांसाठी भरती | Eastern Railway Recruitment 2022:

एकूण जागा: 2972 जागा

पदाचे नाव: अप्रेंटिस (प्रशिक्षणार्थी)

शैक्षणिक पात्रता: (i) 50% गुणांसह 10वी उत्तीर्ण (ii) ITI (फिटर/वेल्डर/मेकॅनिक (MV)/मेकॅनिक (डिझेल)/कारपेंटर/पेंटर/ लाईनमन / वायरमन / रेफ. & AC मेकॅनिक/ इलेक्ट्रिशियन/ MMTM)


पात्रतेच्या अटी:

I.उमेदवारांनी वयाची १५ वर्षे पूर्ण केलेली असावीत आणि वय २४ वर्षे पूर्ण केलेले नसावे (अर्ज प्राप्त करण्याच्या कटऑफ तारखेनुसार). सरकारी मान्यताप्राप्त मंडळाकडून/प्राधिकरणाकडून जारी केलेल्या मॅट्रिकच्या प्रमाणपत्रात नोंदवलेले वय किंवा सरकारी मान्यताप्राप्त प्राधिकरणाकडून जारी केलेल्या जन्म प्रमाणपत्रात नोंदवलेले वय केवळ या हेतूसाठी मोजले जाईल. जन्मपत्रिका, प्रतिज्ञापत्रे, महापालिकेकडून जन्मतारीख असे कोणतेही अन्य दस्तऐवज नाही

महामंडळ, सेवा नोंदी आणि जसे इच्छा स्वीकारले जावे.

II.उच्च वयोमर्यादा SC/ST उमेदवारांच्या बाबतीत 05 वर्षे, OBC NCL उमेदवारांच्या बाबतीत 3 वर्षे आणि बेंचमार्क अपंग व्यक्ती (PWBD) उमेदवारांसाठी 10 वर्षे शिथिल आहे.

III.शिथिल निकषांचा लाभ घेणार्‍या उमेदवारांनी वरील नमूद केलेल्या निकषांसाठी त्यांची पात्रता पडताळण्यासाठी कागदपत्र पडताळणीच्या वेळी संबंधित कागदपत्रे सादर करणे आवश्यक आहे. असे करण्यात अयशस्वी झाल्यास शिथिल मानकांनुसार उमेदवारी नाकारली जाईल.

IV.उच्च वयोमर्यादा माजी-एसएम (माजी सैनिक) साठी अतिरिक्त 10 वर्षे संरक्षण दलांमध्ये प्रदान केलेल्या सेवेच्या मर्यादेपर्यंत आणि 03 वर्षांपर्यंत शिथिल आहे, जर त्यांनी माजी सैनिक वगळता, त्यांनी कमीत कमी 06 महिने सेवा दिली असेल. जे आधीच सरकारमध्ये सामील झाले आहेत. माजी सैनिक पदाचा लाभ घेतल्यानंतर त्यांच्या व्यस्ततेच्या उद्देशाने नागरी बाजूने सेवा.

V.माजी सैनिक आणि सशस्त्र दलातील कर्मचारी आरक्षणाचा लाभ घेऊ इच्छिणाऱ्या उमेदवारांनी डिस्चार्ज प्रमाणपत्र आणि पेन्शन कागदपत्रे सादर करणे आवश्यक आहे. त्याचप्रमाणे माजी सैनिकांची मुले आणि सशस्त्र दलातील कर्मचार्‍यांच्या मुलांनी डिस्चार्ज तयार करणे आवश्यक आहे. कागदपत्र पडताळणीच्या वेळी प्रमाणपत्र आणि पेन्शन पेपर्स किंवा अनुक्रमे त्याच्या/तिच्या पालकांचे सर्व्हिंग सर्टिफिकेट (जसे असेल तसे).सादर करणे आवश्यक आहे.

 शैक्षणिक पात्रता

1. उमेदवाराने मान्यताप्राप्त मंडळाकडून 10वी परीक्षा किंवा त्याच्या समकक्ष (10+2 परीक्षा प्रणाली अंतर्गत) किमान 50% गुणांसह उत्तीर्ण केलेले असावे आणि NCVT/SCVT द्वारे जारी केलेल्या अधिसूचित ट्रेडमध्ये राष्ट्रीय व्यापार प्रमाणपत्र देखील असणे आवश्यक आहे. .

तथापि, खालील ट्रेडसाठी किमान शैक्षणिक पात्रता ही मान्यताप्राप्त शाळेतून 8 वी पास आणि NCVT/SCVT द्वारे जारी केलेल्या अधिसूचित ट्रेडमधील राष्ट्रीय व्यापार प्रमाणपत्र आहे:

1. वेल्डर (गॅस आणि इलेक्ट्रिक),

2. शीट मेटल वर्कर,

3. लाईनमन

4. वायरमन

5. सुतार

6. चित्रकार (सामान्य)

वयाची अट: 10 मे 2022 रोजी 15 ते 24 वर्षे [SC/ST: 05 वर्षे सूट, OBC: 03 वर्षे सूट

नोकरी ठिकाण: पश्चिम बंगाल

फी: General/OBC: ₹100/- [SC/ST/PWD/महिला: फी नाही]


ऑनलाईन अर्ज करण्याची शेवटची तारीख: 10 मे 2022


मूळ जाहिरात (Notification):  PDF पाहा

ऑनलाईन अर्ज सुरु : ऑनलाईन अर्ज 11 एप्रिल 2022 पासून सुरुऑनलाईन अर्ज करा  (Apply Online):  click here 

अधिकृत वेबसाईट: click here

Join whatsapp group – Click her

JOIN TELEGRAM PAGE  –   Click Here

मित्रांना शेअर करा:

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!
Scroll to Top