भारतीय सैन्य ssc (Tech) कोर्स – ऑक्टोबर 2022 करण्याची संधी; त्वरित अर्ज करा ! कोणत्याही शाखेतील पदवी असणाऱ्यांना

 भारतीय सैन्य SSC (Tech) कोर्स – ऑक्टोबर 2022 साठी भरण्यासाठी पदांनुसार पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवण्यात येत आहेत. अर्ज ऑनलाईन पद्धतीने करायचा आहे. 

अर्ज करण्याची     शेवटची  तारीख –    ०६   एप्रिल  २०२२

अधिकृत  वेबसाईट –   https://joinindianarmy.nic.in/Authentication.aspx

कोर्सचे नाव –

1.59th Short Service Commission (Tech) Men (OCT 2022)

2.30th Short Service Commission (Tech) Women (OCT 2022).

एकूण जागा – 191


शैक्षणिक पात्रता –

1.SSC (T) 57 & SSCW (T) 28- संबंधित विषयात इंजिनिअरिंग पदवी किंवा इंजिनिअरिंगच्या शेवटच्या वर्षातील उमेदवार.

2.SSC(W) (Non Tech) (Non UPSC) – कोणत्याही शाखेतील पदवी.

3.SSC (W) (Tech) – कोणत्याही विषयात इंजिनिअरिंग पदवी.

वयाची अट –

1.SSC (T) – 57 & SSCW (T) 28 – 20 ते 27 वर्षे (जन्म 02 ऑक्टोबर 1995 ते 01 ऑक्टोबर 2002 दरम्यान).

2.Widows of Defence Personnel – 35 वर्षे.


वेतन- 56100/- to 250000/

नोकरीचे ठिकाण –  संपूर्ण भारत.Indian Army Recruitment 2022

• अर्ज करण्याची पद्धत – • ऑनलाईन

निवड करण्याची पद्धत –

1.merit list by marks

2.medical examination

3. Interview

अर्ज करण्याची शेवटची तारीख – 06 एप्रिल 2022 आहे.

अधिकृत वेबसाईट – https://joinindianarmy.nic.in/Authentication.aspx

मूळ जाहिरात – PDF

ऑनलाईन अर्ज करा – click here

JOIN TELEGRAM PAGE  –   Click Here


अधिक माहिती 

59 वे शॉर्ट सर्व्हिस कमिशन (टेक) पुरुष (ऑक्टो 2022) आणि 30 वा शॉर्ट सर्व्हिस कमिशन (टेक) महिला कोर्स (ऑक्टो 2022) ज्यामध्ये टेक आणि नॉन-अनॉन) साठी संरक्षण कर्मचा-यांच्या विधवांचा समावेश आहे

1. पात्र अविवाहित पुरुष आणि अविवाहित महिला अभियांत्रिकी पदवीधरांकडून तसेच भारतीय सैन्य दलातील शॉर्ट सर्व्हिस कमिशन (SSC) च्या अनुदानासाठी हार्नेसमध्ये मरण पावलेल्या भारतीय सशस्त्र दलाच्या संरक्षण कर्मचार्‍यांच्या विधवांकडून अर्ज मागविण्यात येत आहेत. ऑक्‍टोबर 2022 मध्ये ऑफिसर्स ट्रेनिंग अॅकॅडमी (OTA), चेन्नई, तमिळनाडू येथे कोर्स सुरू होईल.

2.

पात्रता.

(a) राष्ट्रीयत्व. उमेदवार एकतर असावा:- (i) भारताचा नागरिक, किंवा (ii) नेपाळचा विषय, किंवा (iii) भारतीय वंशाची व्यक्ती जी पाकिस्तान, बर्मा, श्रीलंका आणि केनियाच्या पूर्व आफ्रिकन देशांमधून स्थलांतरित झाली आहे, युगांडा, युनायटेड रिपब्लिक ऑफ टांझानिया, झांबिया, मलावी, झैरे आणि इथोपिया आणि व्हिएतनाम भारतात कायमस्वरूपी स्थायिक होण्याच्या उद्देशाने, जर वरील श्रेणीतील उमेदवार (ii) आणि (iii) अशी व्यक्ती असेल ज्याच्या नावे प्रमाणपत्र असेल. पात्रता भारत सरकारने जारी केली आहे. नेपाळमधील गोरखा विषय असलेल्या उमेदवारांच्या बाबतीत पात्रता प्रमाणपत्र आवश्यक असणार नाही. ज्या उमेदवाराच्या बाबतीत पात्रतेचे प्रमाणपत्र आवश्यक आहे, तो अर्जासोबत असे प्रमाणपत्र जोडेल.

(ब)

वयोमर्यादा.

(i) SSC (टेक) साठी – 59 पुरुष आणि SSCW (टेक)- 30 महिला. 20 ते 27

01 ऑक्टोबर 2022 रोजीची वर्षे (02 ऑक्टोबर 1995 आणि 01 ऑक्टोबर 2002 दरम्यान जन्मलेले उमेदवार, दोन्ही दिवसांसह).

(ii) मरण पावलेल्या भारतीय सशस्त्र दलाच्या संरक्षण कर्मचार्‍यांच्या विधवांसाठी

हार्नेस मध्ये फक्त SSCW (नॉन टेक) [नॉन UPSC) आणि SSCW (टेक)

01 ऑक्टोबर 2022 रोजी कमाल 35 वर्षे वय.

नोंद. मॅट्रिक/माध्यमिक शालेय परीक्षा प्रमाणपत्रात नोंदलेली जन्मतारीख किंवा अर्ज सादर केल्याच्या तारखेला समतुल्य परीक्षा प्रमाणपत्र स्वीकारले जाईल. वयाशी संबंधित इतर कोणतेही दस्तऐवज स्वीकारले जाणार नाहीत आणि त्यानंतरच्या बदलाची कोणतीही विनंती विचारात किंवा मंजूर केली जाणार नाही.

(c) अर्ज करण्यासाठी शैक्षणिक पात्रता. आवश्यक अभियांत्रिकी पदवी अभ्यासक्रम उत्तीर्ण केलेले किंवा अभियांत्रिकी पदवी अभ्यासक्रमाच्या अंतिम वर्षात असलेले उमेदवार अर्ज करण्यास पात्र आहेत. अभियांत्रिकी पदवी अभ्यासक्रमाच्या अंतिम वर्षात शिकत असलेल्या उमेदवारांनी अभियांत्रिकी पदवी परीक्षा उत्तीर्ण झाल्याचा पुरावा 01 ऑक्टोबर 2022 पर्यंत सर्व सेमिस्टर/वर्षांच्या मार्कशीटसह सादर केला पाहिजे आणि अधिकारी येथे प्रशिक्षण सुरू झाल्याच्या तारखेपासून 12 आठवड्यांच्या आत अभियांत्रिकी पदवी प्रमाणपत्र सादर केले पाहिजे. ट्रेनिंग अकादमी (OTA), चेन्नई, तमिळनाडू. अशा उमेदवारांना वेळोवेळी अधिसूचित केल्यानुसार ऑफिसर्स ट्रेनिंग अॅकॅडमी (OTA) मधील प्रशिक्षणाच्या खर्चाच्या वसुलीसाठी तसेच आवश्यक पदवी प्रमाणपत्र सादर करण्यात अयशस्वी झाल्यास त्यांना दिले जाणारे स्टायपेंड आणि वेतन आणि भत्ते वसूल करण्यासाठी अतिरिक्त बाँडच्या आधारावर समाविष्ट केले जाईल.

[5:40 PM, 3/26/2022] नोंद. मॅट्रिक/माध्यमिक शालेय परीक्षा प्रमाणपत्रात नोंदलेली जन्मतारीख किंवा अर्ज सादर केल्याच्या तारखेला समतुल्य परीक्षा प्रमाणपत्र स्वीकारले जाईल. वयाशी संबंधित इतर कोणतेही दस्तऐवज स्वीकारले जाणार नाहीत आणि त्यानंतरच्या बदलाची कोणतीही विनंती विचारात किंवा मंजूर केली जाणार नाही.

टीप-२ प्री कमिशन ट्रेनिंग अकादमीमध्ये प्रवेशासाठी, अंतिम निवडीनंतर, किमान शैक्षणिक पात्रता खालील पॅरा ३ वर अधिसूचित अभियांत्रिकी प्रवाहातील BE/B.Tech पदवी उत्तीर्ण आहे. SSC(Tech)-59 मध्ये प्रवेशासाठी पात्र होण्यासाठी ऑफिसर्स ट्रेनिंग अॅकॅडमी (OTA), चेन्नई, तामिळनाडू येथे पुरुष) कोर्स आणि SSC(टेक)-30 (महिला) कोर्स, इंजिनीअरिंगच्या अंतिम वर्षात शिकणाऱ्या उमेदवारांना सर्व सेमिस्टरच्या मार्कशीटसह अभियांत्रिकी पदवी परीक्षा उत्तीर्ण झाल्याचा पुरावा सादर करणे आवश्यक आहे. 01 ऑक्टो 2022 पर्यंत भरती महासंचालनालयाला वर्षे द्या आणि खात्री करा की अंतिम सेमिस्टर/वर्षापर्यंतच्या गुणांची एकत्रित टक्केवारी मंजूर कट ऑफ टक्केवारीपेक्षा कमी नाही, असे न केल्यास उमेदवारी रद्द केली जाईल.

टीप -3. अंतिम सत्र/वर्षाचा अभ्यास करणाऱ्या उमेदवारांना तात्पुरते SSB मध्ये उपस्थित राहण्याची परवानगी दिली जाईल; खालील अटींच्या अधीन:- (अ) अभियांत्रिकीच्या 6व्या सेमिस्टर/3र्‍या वर्षापर्यंतच्या गुणांची त्यांची एकत्रित टक्केवारी. पदवी, B. आर्किटेक्चर (B. Arch) च्या 8 व्या सेमिस्टर/4 व्या वर्षापर्यंत आणि अधिसूचित समकक्ष प्रवाह/विषयातील M.Sc च्या 2रे सेमिस्टर/1व्या वर्षापर्यंत त्यांच्या संबंधित प्रवाहांमध्ये मंजूर कट ऑफ टक्केवारीपेक्षा कमी नाही. (b) अंतिम निकाल घोषित केल्यानंतर, पदवी अभ्यासक्रमाच्या अंतिम सेमिस्टर/वर्षापर्यंतच्या गुणांची एकत्रित टक्केवारी देखील मंजूर कट ऑफ टक्केवारीपेक्षा कमी नसेल, असे न झाल्यास उमेदवारी रद्द केली जाईल.

टीप-4. अभियांत्रिकी पदवी अभ्यासक्रमाच्या अंतिम वर्ष/सेमिस्टरमध्ये शिकत असलेल्या उमेदवारांकडे अर्ज सादर करताना कोणताही अनुशेष नसावा. कोणत्याही उमेदवाराला अनुशेष आढळल्यास त्याला SSB मुलाखतीला उपस्थित राहण्याची परवानगी दिली जाणार नाही आणि अशा उमेदवारांची उमेदवारी रद्द केली जाईल.

(d) हार्नेसमध्ये मरण पावलेल्या भारतीय सशस्त्र दलाच्या संरक्षण कर्मचार्‍यांच्या विधवांसाठी शैक्षणिक पात्रता.

(1) SSCW (नॉन टेक) (नॉन यूपीएससी).

कोणत्याही शाखेतील पदवी.

(ii) SSCW (टेक). बी.ई. / कोणत्याही अभियांत्रिकी प्रवाहात B.Tech.

टीप पदवीच्या अंतिम वर्षात शिकणाऱ्या उमेदवाराने ०१ ऑक्टोबर २०२२ पर्यंत पदवी परीक्षा उत्तीर्ण झाल्याचा पुरावा भरती महासंचालनालयाकडे सादर केल्याची खात्री करणे आवश्यक आहे, असे न केल्यास तिची उमेदवारी रद्द केली जाईल.

3. रिक्त पदांच्या उमेदवारांनी हे लक्षात घेतले पाहिजे की फक्त अभियांत्रिकी प्रवाह आणि त्यांचे स्वीकार्य समतुल्य प्रवाह, खालील तक्त्यामध्ये सूचित केल्यानुसार, स्वीकारले जातील. इतर कोणत्याही अभियांत्रिकी प्रवाहात पदवी असलेले उमेदवार अर्ज करण्यास पात्र नाहीत. पदवीवर दिलेल्या अभियांत्रिकी प्रवाहाच्या नामकरणातील कोणताही फरक

चर्मपत्र/मार्कशीट आणि उमेदवाराने त्याच्या/तिच्या ऑनलाइन अर्जात सादर केलेल्या अर्जामुळे उमेदवारी रद्द केली जाईल.

टीप 3. वरील अनुक्रमांक (v) ते (ix) माजी एमपी डायरेक्टोरेट (MP-5 आणि 6), अधिका-यांसाठी MoD (लष्कर) च्या IHQ आणि JCO/OR साठी संबंधित रेकॉर्ड ऑफिसद्वारे प्रमाणित केले जावे. अर्ज असलेल्या लिफाफ्यावर लाल शाईने ऑफर/जेसीओ/ओआरचे नाव रँकसह स्पष्टपणे सूचित केले पाहिजे. उदाहरणार्थ, “उशीरा विधवा – हे उमेदवार थेट Rtg ‘A'(WE) विभाग, Dte Gen of Rtg, AG’s Branch, Integrated HQ, संरक्षण मंत्रालय (लष्कर), पश्चिम ब्लॉक-III, RK पुरम यांना थेट ऑफलाइन लागू करतील. , नवी दिल्ली- 110066, जर त्यांच्याकडे निर्धारित शैक्षणिक पात्रता असेल आणि त्यांनी निवडलेल्या निवडीच्या निकषांची पूर्तता केली असेल. असे ऑफलाइन अर्ज प्राप्त करण्याची अंतिम तारीख Rtg च्या Dte Gen वर रीतसर सर्व प्रकारे पूर्ण करण्याची 22 एप्रिल 2022 आहे. शेवटच्या तारखेनंतर प्राप्त झालेले अर्ज/ अपूर्ण अर्ज स्वीकारले जाणार नाहीत.

4.

कमिशनचा प्रकार.

(a) आयोगाचे अनुदान. निवडलेल्या उमेदवारांना अभ्यासक्रम सुरू झाल्याच्या तारखेपासून किंवा ऑफिसर्स ट्रेनिंग अकादमी (OTA), चेन्नई, तामिळनाडू येथे अहवाल देण्याच्या तारखेपासून लेफ्टनंट पदावरील प्रोबेशनवर अल्प सेवा आयोग दिला जाईल, जे नंतर असेल आणि पूर्ण पात्र असेल. प्रशिक्षण कालावधी दरम्यान लेफ्टनंटला स्वीकार्य वेतन आणि भत्ते. प्रशिक्षण यशस्वीरीत्या पूर्ण झाल्यानंतर वेतन आणि भत्ते दिले जातील.

(ब)

शॉर्ट सर्व्हिस कमिशनची पुष्टी. यशस्वीरित्या पूर्ण झाल्यावर

ओटीए येथे प्री कमिशन प्रशिक्षण, अधिकाऱ्याची शॉर्ट सर्व्हिस निश्चित केली जाईल

कमिशन (तांत्रिक) लेफ्टनंट पदावर.

(c) पूर्व दिनांक ज्येष्ठता. तारखेपासून एक वर्षापूर्वीची ज्येष्ठता

शॉर्ट सर्व्हिस कमिशनच्या अभियांत्रिकी पदवीधरांना कमिशन दिले जाईल

(तांत्रिक) लेफ्टनंट पदावर.

(b) प्रशिक्षण कालावधी- 49 आठवडे.

(C) उमेदवारांना प्रशिक्षणाच्या कालावधीत लग्न करण्याची परवानगी दिली जाणार नाही किंवा त्याला/तिला पालक/पालकांसह राहण्याची परवानगी दिली जाणार नाही. ऑफिसर्स ट्रेनिंग अॅकॅडमीमध्ये पूर्ण प्रशिक्षण पूर्ण होईपर्यंत उमेदवारांनी लग्न करू नये. एखाद्या उमेदवाराने, प्रशिक्षणादरम्यान विवाह केल्यास, त्याला डिस्चार्ज देण्यात येईल आणि सरकारद्वारे त्याच्यावर झालेला सर्व खर्च परत करण्यास तो जबाबदार असेल. ही तरतूद संरक्षण कर्मचाऱ्यांच्या विधवांनाही लागू आहे. उमेदवार, जो तारखेच्या नंतर विवाह करतो

त्याचा/तिचा अर्ज, सर्व्हिस सिलेक्शन बोर्ड मुलाखतीत आणि वैद्यकीय चाचणीत यशस्वी झाला असला तरी, त्याला प्रशिक्षणासाठी समाविष्ट केले जाणार नाही आणि त्याची उमेदवारी रद्द केली जाईल.

(d) OTA मधील प्रशिक्षण हे सरकारी खर्चावर आहे. ऑफिसर्स ट्रेनिंग अकादमी, चेन्नई येथे यशस्वीरित्या प्री-कमिशन प्रशिक्षण पूर्ण करणाऱ्या सर्व उमेदवारांना मद्रास विद्यापीठाकडून ‘संरक्षण व्यवस्थापन आणि धोरणात्मक अभ्यासात पदव्युत्तर पदविका’ देण्यात येईल.

(e) शॉर्ट सर्व्हिस कमिशन कायम ठेवण्याची योग्यता. शॉर्ट सर्व्हिस कमिशनच्या पुष्टीकरणाच्या तारखेपासून सहा महिन्यांच्या आत एखाद्या अधिकाऱ्यावर त्याचे कमिशन कायम ठेवण्यास अयोग्य असल्याची तक्रार आल्यास, त्याचे कमिशन वरील कालावधीपूर्वी किंवा नंतर कोणत्याही वेळी समाप्त केले जाऊ शकते.

(f) सेवेचे दायित्व. अधिकार्‍यांना कोणत्याही आर्म/सेवेमध्ये शॉर्ट सर्व्हिस कमिशन दिले जाऊ शकते आणि वेळोवेळी संरक्षण मंत्रालयाच्या एकात्मिक मुख्यालयाने (लष्कर) ठरवल्यानुसार निवडक नियुक्तींवर ते जगाच्या कोणत्याही भागात सेवेसाठी जबाबदार असतील.

(g) कार्यकाळ. अधिकारी (पुरुष आणि महिला) दहा वर्षे सेवा करण्यास जबाबदार असतील. नमूद केलेला कार्यकाळ, तथापि, त्यांनी ते निवडले असेल आणि वेळोवेळी जारी केलेल्या प्रतिबद्धता अटींनुसार सेवेच्या विस्तारासाठी पात्र आणि योग्य आढळल्यास, पुढील चार वर्षांच्या कालावधीने वाढवता येईल. जे अधिकारी कायमस्वरूपी कमिशन (PC) मिळवू इच्छितात त्यांचा सेवेच्या 10 व्या वर्षात वेळोवेळी जारी केलेल्या प्रतिबद्धतेच्या अटींनुसार पात्रता आणि योग्यतेनुसार विचार केला जाऊ शकतो. जे ऑफर (पुरुष आणि महिला) पीसी शोधत आहेत परंतु ते मंजूर केले जात नाहीत, ते सेवेच्या विस्ताराची निवड करू शकतात. वेळोवेळी जारी केलेल्या प्रतिबद्धतेच्या अटींनुसार सेवेच्या विस्तारासाठी पात्र आणि योग्य ठरलेल्या ऑफर्सना चार वर्षांच्या कालावधीसाठी मुदतवाढ दिली जाऊ शकते ज्याची मुदत संपल्यानंतर त्यांना सैन्यातून मुक्त केले जाईल.

(h) प्रशिक्षणाचा खर्च. OTA मधील प्रशिक्षणाचा संपूर्ण खर्च सरकारकडे आहे

खर्च जर लेडी/जंटलमन कॅडेटला वैद्यकीय कारणाव्यतिरिक्त इतर कारणांमुळे प्रशिक्षण अकादमीतून काढून टाकले गेले किंवा त्याच्या नियंत्रणाबाहेर नसल्याच्या कारणास्तव, तो/तिला @ 16260.42/- (2021 पर्यंत) प्रशिक्षणाचा खर्च परतावा द्यावा लागेल आणि दर आठवड्याला वेळोवेळी अधिसूचित केल्यानुसार (उमेदवाराच्या ऑफिसर्स ट्रेनिंग अकादमी, चेन्नई/कॅडेट ट्रेनिंग विंग येथे राहण्याच्या कालावधीसाठी). प्रशिक्षणाचा खर्च राज्य उचलेल, वैयक्तिक कारणांसाठी माघार घेणाऱ्या उमेदवारांकडून वसूल केला जाईल.

6. शस्त्रास्त्र/सेवांचे अंतिम वाटप OTA, चेन्नई येथील लेडी/जंटलमन कॅडेट्सच्या उत्तीर्ण होण्यापूर्वी केले जाईल आणि विद्यमान धोरण लक्षात घेऊन एकात्मिक मुख्यालय संरक्षण मंत्रालयाच्या (सैन्य) विवेकबुद्धीनुसार असेल. संस्थेच्या हितासाठी कोणत्याही शस्त्र/सेवेच्या वाटपावर उमेदवाराची अंतिम निवड झाल्यास त्याला कोणताही आक्षेप असणार नाही. या खात्यावर कोणतेही प्रतिनिधित्व योग्य नाही.

मित्रांना शेअर करा:

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!
Scroll to Top